เมื่อ เท่ง ( พงษ์ศักดิ์ พงษ์สุวรรณ ) และโหน่ง ( ชูศักดิ์ เอี่ยมสุข ) 2 คู่ซี้เด็กรับรถธรรมด๊าธรรมดาประจำคาเฟ่แห่งหนึ่งต้องจับพลัดจับพลูออกเดินทางไปปฏิบัติภารกิจสำคัญที่ไม่ทำก็ไม่ได้และคนที่ทำได้ก็มีแค่เท่งกับโหน่ง 2 คนเท่านั้นตามคำสั่งแกมบังคับของเฮียเปี๊ยก( ไพโรจน์ ใจสิงห์ )มาเฟียรุ่นเดอะเพื่อจัดส่ง“ตุ๊กตาอาแป๊ะนั่งตกปลา”ไปให้กับ เฮียสี่ ( แอนดี้ ดราก้อนไฟว์ ) มาเฟียรุ่นใหม่ไฟแรง ถึงถิ่นที่ “ หาดตาปุ่น ”